thay đổi người nuôi con

Quyền thay đổi người trực tiếp nuôi con?

Câu hỏi: Hai vợ chồng ly hôn. Bé đã được 10 tuổi. Lúc giải quyết ly hôn, toà án giao quyền nuôi con cho mẹ bé. Sau đó 2 năm, mẹ bé có chồng khác, vậy, ba bé có quyền nuôi con không? Tham khảo: Điều 84 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2014 …

Quyền thay đổi người trực tiếp nuôi con? Read More »